Lokacin siyan motar lantarki, yawancin masu amfani suna damuwa game da cajin motar.Kamar motar mai na gargajiya, ba za a iya tuka motar ba tare da an sha mai ba.Haka abin yake ga motar lantarki.Idan ba a caje shi ba, babu hanyar tuƙi.Bambance-bambancen da ke tsakanin motoci shi ne, ana cajin motocin da ke amfani da wutar lantarki da caja, kuma cajin tulun yana da sauƙi don shigarwa kuma ana amfani da su, amma har yanzu akwai masu amfani da yawa waɗanda ba su da masaniya game da cajin motocin lantarki.
Aiki nacaji tariyana kama da na'urar rarraba mai a gidan mai.Ana iya gyara shi a ƙasa ko bango kuma a sanya shi a cikin gine-ginen jama'a (ginin jama'a, kantuna, wuraren ajiye motocin jama'a, da sauransu) da wuraren ajiye motoci na zama ko tashoshi na caji.Cajin nau'ikan motocin lantarki daban-daban.Ƙarshen shigarwar tari na caji yana haɗa kai tsaye zuwa grid na wutar lantarki na AC, kuma ƙarshen fitarwa yana sanye da filogi na caji don cajin abin hawan lantarki.Tulan caji gabaɗaya suna ba da hanyoyin caji guda biyu: caji na al'ada da caji mai sauri.Mutane na iya amfani da takamaiman katin caji don shafa katin akan mahaɗin hulɗar ɗan adam da kwamfuta wanda aka samar ta hanyar cajin don yin ayyuka kamar hanyoyin caji masu dacewa, lokacin caji, da buga bayanan farashi.Nunin tari na caji na iya nuna bayanai kamar adadin caji, farashi, lokacin caji da sauransu.
Abin hawa lantarkicaji tarigabatarwa: fasahar caji
Na'urar cajin da ke cikin jirgi tana nufin na'urar da aka sanya akan motar lantarki da ke amfani da wutar lantarki ta ƙasa AC da wutar lantarki a cikin jirgi don cajin fakitin baturi, gami da caja na kan allo, saitin janareta na cajin kan jirgi da na'urar cajin dawo da makamashi mai aiki.An toshe kebul ɗin kai tsaye cikin soket ɗin caji na abin hawa lantarki don cajin baturi.Na'urar cajin da ke hawa abin hawa yawanci tana amfani da cajar lamba tare da tsari mai sauƙi da sarrafawa mai dacewa, ko caja inductive.An ƙera shi gaba ɗaya bisa ga nau'in baturin abin hawa kuma yana da ƙarfi mai ƙarfi.Na'urar cajin da ba a cikin jirgi, wato na'urar cajin ƙasa, galibi ta haɗa da na'urar caji ta musamman, tashar caji ta musamman, na'urar caji ta gabaɗaya, da tashar caji don wuraren taruwar jama'a.Zai iya saduwa da hanyoyi daban-daban na caji na batura daban-daban.Galibi caja daga kan allo suna da girman girma cikin ƙarfi, girma da nauyi don samun damar dacewa da hanyoyin caji daban-daban.
Bugu da kari, bisa ga hanyoyi daban-daban na canza makamashi lokacin da ake cajin baturin abin hawa lantarki, ana iya raba na'urar caji zuwa nau'in lamba da nau'in inductive.Tare da saurin haɓaka fasahar sarrafa wutar lantarki da fasahar sarrafa mai canzawa, da kuma balaga da haɓakar fasahar canza canjin da za a iya sarrafa ta da sauri, yanayin caji na yau da kullun an maye gurbinsa da yanayin caji na yau da kullun-ƙaraitacce a cikin abin da cajin halin yanzu da cajin wutar lantarki suna canzawa ci gaba..Babban tsarin caji har yanzu shine madaidaicin ƙarfin lantarki na halin yanzu yana iyakance yanayin caji.Babbar matsala tare da cajin lamba shine amincinsa da haɓakarsa.Domin tabbatar da shi ya dace da ƙaƙƙarfan ƙa'idodin cajin aminci, dole ne a ɗauki matakai da yawa akan kewaye don ba da damar cajin na'urar caji cikin aminci a wurare daban-daban.Dukansu tsayayyen ƙarfin lantarki na halin yanzu yana iyakance caji da matakan caji akai-akai suna cikin fasahar cajin lamba.Sabuwar fasahar cajin abin hawan lantarki tana haɓaka cikin sauri.Caja induction yana amfani da ka'idar taswira ta babban filin maganadisu AC don haifar da makamashin lantarki daga ɓangaren farko na abin hawa zuwa na biyu na abin hawa don cimma manufar yin cajin baturi.Babban fa'idar cajin inductive shine aminci, saboda babu alamar lamba kai tsaye tsakanin caja da abin hawa.Ko da an caje motar a yanayi mai tsauri, kamar ruwan sama da dusar ƙanƙara, babu haɗarin girgizar wutar lantarki.
Lokacin aikawa: Oktoba-14-2022